09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) 37698
09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) 37698
09dkn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09dkn

diễn đàn sv lớp kế toán ngân hàng - 09dkn trường Đại học Tài chính- Marketing

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
điểm pháp luật thuế 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterThu 2 Feb - 9:11:01
8 bài học xương máu 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterSat 21 Jan - 23:14:21
truyen hai 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterSat 21 Jan - 19:27:16
tai lieu tieng anh 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterSat 21 Jan - 16:40:29
[Trò chơi] Trước ta - Ta - Sau ta 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterMon 12 Dec - 21:35:20
cuộc thi "Thiết kế áo lớp" 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterFri 9 Dec - 21:30:54
Trái tim có Nắng... kiểu con gái như em... 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterTue 6 Dec - 21:02:39
Hãy biết trân trọng người yêu thương mình 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterSat 3 Dec - 7:07:33
bài giảng và điểm quá trình marketing 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterWed 23 Nov - 10:00:32
Hình ảnh văn nghệ 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) MasterWed 16 Nov - 10:18:09

6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Vôdanh
MOD
 MOD
Vôdanh

6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) Empty
Bài gửiTiêu đề: 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :)   6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) Icon_minitimeSat 18 Dec - 22:49:26

Nếu bạn đã từng dằn vặt, đau khổ vì không được ai yêu và cũng chưa yêu ai, thì bây giờ bạn có thể khấp khởi mừng thầm được rồi, vì "những người trong cuộc" đưa ra 6 lý do hẳn hoi để khuyên bạn không nên "iu" đấy nhé!

Đôi khi bạn cảm thấy cô đơn, mong chờ một Mr/Ms.Right bất ngờ xuất hiện bên mình trong một ngày đẹp trời. Bất ngờ người ấy đến, bạn đã có những phút giây tuyệt vời bâng khuâng, xao xuyến, không rõ người ấy có hiểu được "tấm chân tình" và "đáp lại" mình hay không. Thế rồi "đằng ấy" bỗng dưng "bộc bạch nỗi lòng". Hai người chính thức tìm đến nhau, và trở thành "một cặp".

Những tưởng tình yêu là một thứ tồn tại vĩnh cửu, dễ dàng vượt qua mọi thử thách, khó khăn. Nhưng sẽ không tránh khỏi những xích mích "be bé" mà "nhân vật chính" thường cố tình "xé ra to" để mọi chuyện phức tạp hơn bao giờ hết.

Khi ấy, bạn lại ước: "Giá như, ta còn...mình ên!"

Sau đây là 6 lý do xác thực và chân thành nhất:

1.Không muốn "phật lòng" người yêu: Bạn sẽ cố "gồng mình" để hòa hợp giữa bạn và "ấy", vì đâu phải lúc nào hai người cũng "hợp cạ". Đôi khi, vì tình yêu mà bạn chấp nhận từ bỏ những thói quen của mình, chẳng hạn như: ngủ sớm, tập thể dục buổi sáng...chỉ để online với ấy hoặc sang nhà rủ ấy đi học. Điều đó khiến bạn hạnh phúc trong thời gian đầu, nhưng khoảng một thời gian sau đó (cỡ vài tháng), bạn sẽ cảm thấy hối hận khi không còn là chính mình nữa.

2. Không còn trau chuốt quá nhiều nữa: Người ta thường nghĩ rằng khi đã có "ấy" thì phe mày râu sẽ chỉn chu hơn còn phe kẹp tóc sẽ "điệu đàng" hơn. Đối với 9x thì thực tế lại khác. Khi đã quen nhau một thời gian dài thì họ không cần phải "cầu kì, rườm rà" trước mặt nhau nữa. Bạn sẽ thấy "ấy ơi" của mình cũng hoàn toàn bình thường, không "tỏa sáng" như thuở ban đầu gặp mặt, hình tượng cũng vì thế giảm dần. Và có thể, thỉnh thoảng bạn lại nghe bạn bè nhận xét về mình: "Sao dạo này mày "xuống cấp" vậy!"

3. Đánh đổi tình bạn vì tình yêu: Thật khó mà dung hòa giữa tình yêu và tình bạn. Bản chất của tình bạn là sự hòa hợp, còn bản chất của tình yêu là lòng ích kỷ. "Người ấy" sẽ chẳng bao giờ để bạn đi chơi hàng giờ với "hội nhiều chuyện" của mình, vì anh ấy/cô ấy muốn bạn luôn là của riêng họ mà thôi. Dần dà, đôi khi bạn cảm thấy cô đơn ngay trong chính tình yêu của mình, vì không phải chuyện gì cũng có thể tâm sự với người yêu được.

4. Bị "bạn khác phái" dè dặt: Đối với bạn bè cùng giới, giữa bạn và họ sẽ có một "ranh giới vô hình" nếu bạn đã có "ấy", còn họ thì chưa. Đối với người khác phái, họ rất dè dặt khi nói chuyện với bạn, vì họ sợ người yêu của bạn hiểu lầm. Đó là một mất mát to lớn đấy bạn, vì bạn sẽ không còn là một cô bé/cậu nhóc chuyên "tía lia" với "cạ cứng khác giới" của mình, dù chỉ đơn thuần là bạn bè.

5. Bị chi phối quá nhiều: Khi quen nhau, rất nhiều rắc rối sẻ nảy sinh. Sau vài năm thì bạn sẽ nhận ra "ấy ơi" của bạn không như những gì bạn đã từng "ngưỡng mộ". Họ cũng có khá nhiều khuyết điểm và những tính cách đối nghịch với bạn. Mâu thuẫn sẽ nảy sinh ngày càng nhiều và có thể lên đến "đỉnh điểm" nếu hai bạn không khéo léo nhường nhịn nhau. Đôi khi bạn sẽ cảm thấy "ngộp" trong chính tình yêu của mình. Cảm giác muốn "được giải thoát" sẽ dần len lỏi vào suy nghĩ bạn.

6. Cảm giác nồng nhiệt, nhớ nhung sẽ vơi dần: "Lúc mới yêu" sẽ hoàn toàn khác với giai đoạn sau này: "Khi đã quen". 9x hiện tại nếu yêu nhau thì thường xuyên..."dính vào nhau" như hình với bóng, dẫn đến tình trạng "ngán ngẩm, ngột ngạt". Đôi khi "xa" người ấy vài ngày mà bạn không thấy nhớ, còn thốt lên: "Thoải mái quá!". Đó là lúc hãy xem xét lại mối quan hệ giữa hai bạn. Có thể bạn sẽ đặt ra một câu hỏi lớn: "Mình còn yêu "ấy" không, hay đơn thuần chỉ bên cạnh "ấy" theo thói quen?". Thời gian sẽ trả lời các bạn tất cả.

Thế đấy, không phải tình yêu luôn mang đến hạnh phúc đâu bạn. Bây giờ thì những Mr/Ms.Solo có còn muốn tìm kiếm "một nửa" bằng cách ký "hợp đồng" hay "tuyển bx, ox" nữa không nhỉ?

Twinkle®

P/s: tôi post bài này đây ko đồng nghĩa với việc "ngăn cản" các bạn ko đc yêu, nếu ai đã yêu hay muốn yêu thì cứ hết sức hết mình mà đầu tư vào cho tốt, để có thể bác bỏ các ý kiến đưa ra trong 2pic này nhé!...Thks!
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :)   6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :) Icon_minitimeSat 18 Dec - 23:01:39

like like like like............................

6 lý do để bạn... không nên yêu!!! :)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 3 thứ không bao giờ quay trở lại
» Mẹ ơi mẹ có biết không? :"Con Yêu Mẹ Nhiều Lắm!"