09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! 37698
09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! 37698
09dkn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09dkn

diễn đàn sv lớp kế toán ngân hàng - 09dkn trường Đại học Tài chính- Marketing

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
điểm pháp luật thuế Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterThu 2 Feb - 9:11:01
8 bài học xương máu Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterSat 21 Jan - 23:14:21
truyen hai Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterSat 21 Jan - 19:27:16
tai lieu tieng anh Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterSat 21 Jan - 16:40:29
[Trò chơi] Trước ta - Ta - Sau ta Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterMon 12 Dec - 21:35:20
cuộc thi "Thiết kế áo lớp" Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterFri 9 Dec - 21:30:54
Trái tim có Nắng... kiểu con gái như em... Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterTue 6 Dec - 21:02:39
Hãy biết trân trọng người yêu thương mình Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterSat 3 Dec - 7:07:33
bài giảng và điểm quá trình marketing Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterWed 23 Nov - 10:00:32
Hình ảnh văn nghệ Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! MasterWed 16 Nov - 10:18:09

Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi!

Go down 
Tác giảThông điệp
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi!   Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi! Icon_minitimeMon 31 Jan - 0:33:20

Có những bức thư tình được xem là bất hủ...nhưng bất hủ ko phải ở cách người ta bình chọn cho nhau...bất hủ là từ đáy lòng và tình cảm của người viết và của những người trong cuộc...
Năm nay tớ còn một chuyện phải giải quyết. Nếu chuyện của riêng mình thì tớ chẳng phải suy nghĩ. Nhưng chuyện này có liên quan đến một người – bạn của tớ. Tớ đang duy trì một tình cảm nhập nhằng giữa tình bạn và tình yêu. Cậu ấy là bạn của tớ ko lâu nhưng thân quen lắm, bỗng đùng một phát muốn chuyển thành “ai đó” ý nghĩa và quan trọng hơn với tớ. Không muốn mất tình bạn, cũng chẳng muốn thành tình yêu nên tớ cứ ngập ngùng, ậm ừ rất lâu trước cậu ấy. Giờ đây, tớ đã hiểu hơn cảm xúc của mình rồi. Có lẽ, tớ vẫn muốn làm bạn với cậu ấy, như trước đây. Phải nói với cậu ấy thôi, trước khi sang năm mới. Vì tớ không muốn bắt đầu năm mới của một người bạn thân thiết bằng một kỉ niệm buồn.
Tớ nói đây! Nhưng trước khi nói…tớ muốn xin lỗi cậu…chúng ta đã từng có một thỏa thuận ko biết cậu có nhớ…nếu muốn gì thì hãy tự nói ra…tin nhắn chỉ là một phần của lời nói…nhưng tớ đã ko thể tự nói với cậu những lời này. Nói ra một điều làm một người buồn thật là khó. Tớ xin lỗi…!
Tớ muốn nói chuyện này với cậu từ hôm ấy ấy... Nhưng tớ đã ko thể nói. Tớ ko biết là hôm đó cậu có thật sự vui ko! Nhưng nhìn ánh mắt vui vẻ của cậu, tớ đã ko ích kỉ đến mức đánh mất niềm vui của bạn mình. Hay tại tớ ko quyết đoán, tại tớ nhút nhát. Tớ ko biết nữa!
Tớ nhận ra rằng, tớ có một ước ao. Đơn giản mà cũng ko biết có đơn giản ko? Chúng ta sẽ mãi là những người bạn tốt của nhau nha cậu. Có lẽ tụi mình chỉ dừng ở mức tình bạn thôi. Tớ xin lỗi…xin lỗi vì đã ko nói ra sớm…xin lỗi vì đã ko thể làm cậu vui. Quãng thời gian đi chơi chung với nhau tớ thật sự hạnh phúc. Nhưng hạnh phúc đó chỉ là niềm vui cùng những người bạn.
Khoảng thời gian được chơi và gần gũi với cậu thật đơn giản nhưng cũng thật hạnh phúc. Mình đã trải qua những cảm giác cùng nhau trong mọi chuyện thật vui đúng ko! Có những chuyện, tớ tưởng như chẳng thể nói với ai nhưng tớ đã tâm sự rất nhiều. Đã có lúc có cảm giác thoáng qua rằng tớ yêu cậu. Nhớ cậu. Tớ dành một thời gian để suy nghĩ, để cho 2 đứa xem lại tình cảm của mình.
Có lẽ tớ ko thể dành cho cậu một t.y thật sự như cậu mong đợi được. Tình cảm tớ dành cho cậu chỉ dừng ở mức tớ yêu mến cậu như một người bạn. Mong cậu hiểu những gì tớ dành cho cậu là như thế đó. T.y là thứ gì đó thiêng liêng và cao cả, tự nhiên ko ép buộc. Tớ ko muốn ép mình phải cư xử như thế vì thấy thương bạn mình hơn là yêu. Những lúc tớ buồn, tớ chỉ muốn một mình tâm sự với một người. Có thể đó là cậu. Những lúc đó, tớ nghĩ đến cậu vì tớ thấy cậu là người bạn tớ có thể tâm sự mọi chuyện. Hãy để tình bạn của chúng ta thật trong sáng cậu nhé.
Tớ đã suy nghĩ thật kĩ. Tớ nghĩ mình ko thể vì những giây phút hạnh phúc ấy mà ngộ nhận tình cảm cậu dành cho tớ. Và cậu cũng đừng ngộ nhận tình cảm tớ dành cho cậu. Vì đó cũng như sự quan tâm mà tớ dành cho mọi người thôi. Tớ ko thể lừa dối cảm xúc của mình được nữa, cũng như ko thể tự dối lòng và ép mình được nữa. Hãy để tớ quan tâm cậu như một người bạn nhé. Khi tớ ko thể mở lòng để đón nhận t.y của cậu, từ lúc ấy mỗi lần gặp cậu, tớ thấy có lỗi và ko còn được tự nhiên. Tớ nghĩ nếu là bạn sẽ tốt hơn. Hôm nay, tớ nói ra mong rằng mình vẫn mãi là bạn tốt.
Tớ chỉ có một đòi hỏi. Cậu có thể là người bạn tri kỉ, một người bạn trai thân thiết nghe tớ nói mọi chuyện, tâm sự mọi thứ như lúc cậu chưa thích tớ được ko! Đòi hỏi thật là ích kỉ đúng ko cậu! Mình vẫn là những người bạn tốt nha! Nếu có khó khăn gì cậu có thể gọi tớ và tớ có thể gọi cậu được chứ! Mình chỉ là ko tiến xa trên mức tình bạn thôi chứ đâu có ghét nhau. Tớ yêu cậu và những người bạn nhiều lắm!
Sau khi tớ nói ra. Dù mối quan hệ này chưa là gì. Dù mọi chuyện có như thế nào. Dù cậu có còn xem tớ là bạn như bình thường được hay ko! Dù bất kì chuyện gì đến. Tớ cũng ko hối hận vì mình đã nói thật lòng mình. Vì tớ ko dối lòng mình và ko để cậu phải chờ lâu thêm nữa. Cám ơn cậu vì tất cả những tình cảm cậu đã dành cho tớ. Hãy xem như cơn gió thoáng qua nhẹ nhàng đi nhé! Chúc cậu luôn hạnh phúc! Nhớ cậu – bạn của tớ!

(ST)

Tớ chỉ đóng vai người bạn tri kỉ thôi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giả vờ thôi em nhé !
» Bức thư của cụ già 90t gửi người yêu ^^
» Hãy biết trân trọng người yêu thương mình