09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 37698
09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 37698
09dkn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09dkn

diễn đàn sv lớp kế toán ngân hàng - 09dkn trường Đại học Tài chính- Marketing

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
điểm pháp luật thuế Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterThu 2 Feb - 9:11:01
8 bài học xương máu Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterSat 21 Jan - 23:14:21
truyen hai Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterSat 21 Jan - 19:27:16
tai lieu tieng anh Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterSat 21 Jan - 16:40:29
[Trò chơi] Trước ta - Ta - Sau ta Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterMon 12 Dec - 21:35:20
cuộc thi "Thiết kế áo lớp" Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterFri 9 Dec - 21:30:54
Trái tim có Nắng... kiểu con gái như em... Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterTue 6 Dec - 21:02:39
Hãy biết trân trọng người yêu thương mình Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterSat 3 Dec - 7:07:33
bài giảng và điểm quá trình marketing Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterWed 23 Nov - 10:00:32
Hình ảnh văn nghệ Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? MasterWed 16 Nov - 10:18:09

Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
freshair_loxo

freshair_loxo

Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeWed 20 Apr - 0:42:33

Chiếc máy Mp3 vẫn đang hoạt động.Tiêu đề bài hát "Fighting the bad feeling" cứ chầm chậm chạy đi chạy lại trên màn hình.Nó ngồi duỗi chân trên thành lan can,tai đeo phone,nghĩ ngợi xa xăm.Ngoài kia thềm,từng cụm nắng vẫn buông mình nhảy nhót,đuổi bắt nhau trên những tán cây xanh rợp trời,có khi lại tràn xuống cả bậc thềm,đu lên mái hiên,hong khô cả gương mặt nó.
Cảnh vật ấm áp quá,sinh động,đáng yêu làm sao.Nhưng sao lòng nó không cảm thấy yên bình,hạnh phúc tẹo nào.Gương mặt nó ửng hồng vì nắng hay vì sự buồn bã,giận dữ,thất vọng đang ngày càng sôi sục trong lòng.Thật sự đã kết thúc rồi sao?Tình bạn mà nó vun đắp bấy lâu nay.Nó đã sai toàn bộ sao?Ừ,sai thì đã sao.Nó hiểu rồi mà,cũng đã mở lời xin lỗi.Bạn bảo rằng đó là lời xin lỗi không chân thành.Chỉ là vì nó muốn mượn lời xin lỗi để trách cứ bạn thôi.Điều này làm nó phát điên,nó sai và xin lỗi-một lời xin lỗi thật lòng,và nó cũng kèm theo trong tin nhắn những tâm sự,suy nghĩ về bạn,chỉ muốn bạn hiểu nó đang trăn trở điều gì.Nhưng bạn không thể làm được.Nó hụt hẫng vô cùng,thất vọng vô cùng vì những điều nó đã nghe:"Xin lỗi m nha,t chơi với bạn bè như vậy thôi chứ t chưa bao giờ thật sự coi trọng ai cả".Tự sâu trong lòng nó từng nhen nhóm một tia hi vọng.Hi vọng nó có một vị trí đặc biệt trong lòng bạn.Hoặc chỉ là một người bạn tốt tuyệt vời trong lòng bạn thôi.Bạn cần nó,nó đã nghĩ vậy đấy;so với những người đã hại bạn,chơi xấu bạn,nó là điều tuyệt vời mà bạn trân trọng,nâng niu.Giờ đây bạn đẩy nó ra khỏi cuộc sống của bạn một cách thật tàn nhẫn,thô bạo.Nó nhận ra rằng bạn không cần đến sự tồn tại của nó,bạn không hề cần nó.Sau tất cả những nỗ lực của nó,đối với bạn nó vẫn chỉ là một con số 0 tròn trĩnh.Hồi ức như từng thước,từng thước phim chầm chậm tua trong đầu nó,nó nhớ lại tất cả.Mọi việc nó đã làm vì bạn,mọi suy nghĩ về bạn.Những khi bạn cần đến sự giúp đỡ,nó luôn giúp bạn hết lòng;không ngại đường xa,nắng nôi,mưa gió,chở bạn đến chỗ dạy thêm,lấy một món đồ mẹ bạn gửi hay chỉ là để bạn được ăn món bạn thích,làm điều bạn cần làm...Luôn sẵn sàng lắng nghe những câu chuyện ko đầu ko đuôi,mọi tâm sự lớn nhỏ về gia đình,trường lớp,bạn bè,ước mơ,người yêu của bạn,nó đều thuộc nằm lòng;không phải bạn nói nó là người đầu tiên bạn kể,là người đầu tiên thấy nó khóc,mệt mỏi đó sao.Bạn mạnh mẽ,tự trọng là thế,chỉ khóc trước mặt nó,không phải nó có hơi đặc biệt sao.Bạn bảo rằng bạn có thể kể với tất cả mọi người mọi việc về bạn nên có nhiều người hiểu lầm họ là bạn tri kỉ của bạn,trong khi bạn chỉ xem họ bình thường thôi.Nó đã biết từ đầu là vậy nên nó cũng dặn nó chỉ coi bạn là bạn bt thôi.Vậy tại sao khi càng gần gũi,nó lại càng thích chơi với bạn,quên mất người bạn thân của nó,nó chỉ biết đến bạn thôi.Nên bạn bảo gì nó cũng không từ chối mà giúp bạn.Nó yêu quí bạn tới mức ngày càng phụ thuộc vào bạn.Nó ngây thơ nghĩ rằng nó đối tốt với bạn như thế,bạn sẽ quí mến,coi trọng nó lắm,bạn sẽ bỏ hết định kiến rằng trên đời này bạn ko thể tìm được người bạn gái thân thiết.Đã có nó rồi,nó sẽ tốt hết sức với bạn.Nó chưa từng tốt với ai đến thế?(trừ cô bạn thân hiện tại nó có),nó ko mong có 1 ngày bạn đền đáp;ước ao nhỏ nhoi chỉ là bạn cũng yêu quí,trân trọng nó như nó đối với bạn vậy.Sự thật được vạch trần,nó không là gì cả,nó thật sự bị sốc.Bạn đối xử với nó còn thua người bạn mới quen.Sốc tập 2.Bạn nói:"Trước giờ t chưa thấy có lỗi hay nợ nần gì m cả".Nó choáng váng,tưởng như cần tiếp thêm oxi mới có thể thở được.Nhắc lại"T chả nợ nần gì m cả".Nó muốn tự giết mình quách cho rồi.Nó chợt thấy mình như một con ngốc chính hiệu.Đối xử với bạn quá tốt để rồi chính nó lại làm nó bị tổn thương vô hạn.Bây giờ nó bị đá,bị bạn quăng vào sọt rác.Nó chỉ đáng giá thế thôi sao?Tình bạn của bạn với nó chỉ có ngần ấy thôi sao?Nó đã làm gì quá đáng với bạn mà bạn lại cư xử lạnh lùng,vô cảm như thế?Bạn cư xử mà ko hề nghĩ đến nó,nghĩ đến những gì nó đã vì bạn mà hi sinh,cố gắng hết mình.Hay với bạn,nó đã hết giá trị lợi dụng rồi?Bạn là người cả thèm chóng chán vậy sao?Nó cảm thấy giận bạn vô cùng cực.Từ những người bạn thân thiết,giờ bạn và nó như kẻ thù,bạn ghét nó lắm,nó cũng vậy.Nó bật cười khi nhớ về những lời bạn nói:"Một người bạn tốt thật sự sẽ đủ bao dung để bỏ qua cho m tất cả".Nó đã có sai với bạn nhưng là vì thái độ khó chịu bạn dành cho nó,nó có làm gì có lỗi đâu,nó không thể chịu đựng được,nó chống cự nhưng sau đó nó đã cố gắng làm lành với bạn nhiều lần với bạn.Chính bạn là người ko chấp nhận lời xl,ko chấp nhận nó.Chỉ là 1 lỗi nhỏ nhưng bạn ko thể bỏ qua được như lời bạn nói.Cả hai đều sai nhưng bạn bảo bạn ko sai chút nào,bạn luôn cho mình đúng.Nó thật đáng thương,đúng ko?
Đã một thời gian dài trôi qua,nó và bạn ko nói với nhau tiếng nào.Bạn vẫn vui vẻ và yêu đời như thế.Chỉ có nó là ko còn hồn nhiên vô tư cười nói líu lo như trước nữa.Trước mặt bạn nó ko thể nào tỏ ra mình đang sống thật vui vẻ.Cảm thấy như thế thật giả dối.Nó vẫn chưa lấy lại được cân bằng.Nhưng nó đang cố gắng từng ngày,để chứng tỏ cho bạn thấy ko có bạn nó vẫn là nó,vẫn có thể vui vẻ,iu đời,có thêm những người bạn mới,làm phong phú thêm chuỗi ngày buồn chán nó đang chịu đựng.Nó tin nó có thể làm được.Ngồi suy ngẫm như một người trưởng thành thứ thiệt,nó khẽ bật cười vì sự ngốc nghếch của mình.Một ý nghĩ xẹt nhanh qua như mưa rào tháng sáu.Chả lẽ trong bất cứ một mối quan hệ nào,tình bạn cũng vậy,tình yêu cũng vậy,người dành nhiều phần trăm tình cảm hơn thì luôn là người chịu nhiều tổn thương,thiệt thòi hơn?Nó chưa thể kết luận,chỉ có điều chắc chắn nó đã ném phần cổ phiếu tình cảm của mình đầu tư sinh lời ko đúng chỗ,ko đúng người.Lời đâu ko thấy chỉ thấy toàn thân bị tổn thương trầm trọng,có lẽ phải 1 thời gian sau vết thương mới có thể khép miệng.Còn nỗi đau thì cứ mãi dai dẳng về sau.Nếu thật sự câu hỏi trên là đúng thì nó ko được chân thành trong mọi quan hệ sao?Mọi người ko thể sống hết mình,cố gắng vì những người mình yêu quí,vì những điều mình tin tưởng sao?Nó nghĩ nó ko thể làm được.Dù có thể quay lại,nó cũng sẽ chọn như thế.Đã yêu mến một người thật sự thì sẽ luôn chân thành,thật lòng,đối xử tốt với họ như mình có thể.Không chút giấu giếm.Hãy sống như thể bạn chưa từng được sống,hãy cười thật tươi như thể ko ai nhìn bạn,hãy yêu thương chân thành như bạn muốn.Đừng ngại ngùng thể hiện, cũng đừng che giấu.Đó là cách sống mà nó lựa chọn.
Thôi chết,mải nghĩ mà nó quên mất buổi hẹn hôm nay với nhỏ bạn thân.Nó đã quay đầu lại nhìn và thấy nhỏ vẫn đứng đó,ngay sau lưng nó.Nó nhận ra đó mới là người bạn thật sự nó tìm,nó đã suýt đánh mất.Giờ thì nó sẽ ko bao giờ buông tay nhỏ đâu.Ko bao giờ.Chỉ khi mất đi,mình mới biết thứ đó quan trọng với mình dường nào.Không còn cảm giác cô đơn,chông chênh bủa vây.Hít 1 hơi thật mạnh,không khí thật trong lành.Ko có chút ẩm ướt,gò má nó khô ráo,như chiếc lá non tắm mưa,giờ thỏa thích hong khô dưới ánh mặt trời.Dường như nắng đã len lén chạy trốn vào trong hồn nó mất rồi.Nó nhảy phóc từ trên lan can xuống dưới đất,thong dong đi vào trong nhà.Chậu xương rồng trước nhà hình như đang trổ hoa,phe phẩy những cái nụ bé xíu tin hin trước gió.Nắng vẫn còn đùa giỡn trên đấy,và trên cả những tán lá xanh non.Playlist trong Mp3 của nó đang chạy bài "Rainbow Smile".
Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 2012371633 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 16083495 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 1886922373 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 125769235 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 725582281 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 3042645098 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 3308380389 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 841265288 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 3937927111 Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? 3596227959
Vôdanh
MOD
 MOD
Vôdanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeWed 20 Apr - 10:00:47

K pjt paj nay la suy ngj of " nó " hay la " nó " suu tam. Nhug ma paj vjet hay va co y ngj. Du bjt rang de co dc 1 tjnh pan than thjet thj chug ta phaj cho dj rat nhju nhug nhan laj thj k pao nhju nhug ma tha k nhan laj con hon la faj nhan 1 cau nhu kjeu " t k no j ma ka ". Du sao thj sau con mua troj se sang ma. Cu buok tjep, buok tjep de huog thu cuok sog.
admin
PPA
 PPA
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeWed 20 Apr - 11:43:12

dù sưu tầm hay tự viết thì cũng phải công nhận đây là 1 bài viết rất hay và ý nghĩa
tiếp tục phát huy nào !!!
https://09dkn.forumvi.com
freshair_loxo

freshair_loxo

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeWed 20 Apr - 21:42:37

Bài viết này là suy nghĩ thuộc về nó,không phải sưu tầm.
Cảm ơn các bác đã quan tâm,góp ý cho bài viết này.
Đây là lần đầu post bài nên có chút hồi hộp.Phù,phù....
Bước ngoặt lớn trong sự nghiệp viết lách là đây... [You must be registered and logged in to see this image.]
Hi vọng các bác sẽ tiếp tục ủng hộ cho những bài viết sau.
Thực sự em cảm động sắp phát khóc mất [You must be registered and logged in to see this image.] Xie xie rất nhiều
[You must be registered and logged in to see this image.]
songhuyenkyo
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
songhuyenkyo

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeWed 20 Apr - 23:43:53

Cách hành văn trong bài viết này đáng để mình phải học hỏi đây :">
holy273
Thành viên tích cực
 Thành viên tích cực
holy273

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeThu 21 Apr - 7:57:24

Đã ủng hộ, :"> hay lắm D.
Vôdanh
MOD
 MOD
Vôdanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitimeThu 28 Apr - 10:08:35

Mong rằng bạn freshair_loxo tiếp tục viết bài đóng góp cho rum.
thân!

nào có ai có cảm xúc gì khó nói thì cứ viết lên, chúng ta cùng chia sẽ nào.
ok
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?   Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...? Icon_minitime

Sau Cơn Mưa,Sẽ Là...?
Trang 1 trong tổng số 1 trang