09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí liếm mưa!  37698
09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí liếm mưa!  37698
09dkn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09dkn

diễn đàn sv lớp kế toán ngân hàng - 09dkn trường Đại học Tài chính- Marketing

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
điểm pháp luật thuế liếm mưa!  MasterThu 2 Feb - 9:11:01
8 bài học xương máu liếm mưa!  MasterSat 21 Jan - 23:14:21
truyen hai liếm mưa!  MasterSat 21 Jan - 19:27:16
tai lieu tieng anh liếm mưa!  MasterSat 21 Jan - 16:40:29
[Trò chơi] Trước ta - Ta - Sau ta liếm mưa!  MasterMon 12 Dec - 21:35:20
cuộc thi "Thiết kế áo lớp" liếm mưa!  MasterFri 9 Dec - 21:30:54
Trái tim có Nắng... kiểu con gái như em... liếm mưa!  MasterTue 6 Dec - 21:02:39
Hãy biết trân trọng người yêu thương mình liếm mưa!  MasterSat 3 Dec - 7:07:33
bài giảng và điểm quá trình marketing liếm mưa!  MasterWed 23 Nov - 10:00:32
Hình ảnh văn nghệ liếm mưa!  MasterWed 16 Nov - 10:18:09

liếm mưa!

Go down 
Tác giảThông điệp
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

liếm mưa!  Empty
Bài gửiTiêu đề: liếm mưa!    liếm mưa!  Icon_minitimeTue 3 May - 21:27:23

[color:c8a4=rgb(0, 0, 205)]Là thế đấy…mưa đã trở thành một nguồn cảm xúc cho bất cứ người nào viết về nó. Trong một bộ phim, trong một bài viết, hay một bài hát nào đấy, hình ảnh lung linh lãng mạn cũng dưới mưa, hình ảnh sướt mướt đau khổ cũng dưới mưa, hình ảnh bơ vơ lạc lõng cũng dưới mưa. Ko ở đâu khác ngoài mưa, làm người ta có cảm giác lạ lẫm khi viết về nó. Nếu lòng người vui thì mưa là kỉ niệm hạnh phúc, và ngược lại khi người buồn mưa trở nên ám ảnh lạnh lẽo.
Lè lưỡi liếm mưa ngọt hay mặn?
Có lúc người thấy vị ngọt của nó, cái ngọt dịu nhẹ thanh mát nơi đầu lưỡi làm cho tâm hồn thật say đắm sảng khoái. Nhưng ko phải lúc nào người cũng may mắn như vậy, giống như cuộc đời đầy trái ngang, có lúc cuộc đời ko như ý, cảm nhận về cái mặn chát nơi đầu lưỡi và cay xè nơi khóe mắt như muốn đốt cháy con người đi dưới mưa, lúc ấy trông mưa thật lạnh nhạt, mưa ko thôi trút xuống lạnh lùng bất tận. Sẽ tốt hơn nếu như dầm mưa được mưa rửa sạch mọi kí ức trong não, nhưng mưa mặn quá, càng làm trái tim vốn đã trầy xước nay còn xót xa hơn.
Ko biết bao nhiêu ngòi bút đã viết đủ thể loại về mưa theo đủ mọi cảm xúc của người. Có cái vui tươi dí dỏm, nhưng phần đó dường như ko nằm trong trí nhớ của người nữa, chỉ biết giờ đây người đang buồn nên đã nghe ko biết bao nhiêu ca khúc có dính dáng đến mưa mà buồn như thế này.
Người đã tự học cách kìm chế cảm xúc khi mưa đến. Nghĩ tưởng rằng lí trí đã khóa trái tim người mỗi khi lẹp bẹp dưới mưa, nhưng làm sao lí trí có thể thắng được từng đầu dây thần kinh bao quanh con tim bị kích thích bởi cái mặn này chứ. Đau vẫn là đau. Kí ức là ko thể xóa nhòa cho đến khi nào não ngừng hoạt động, chân thôi ko bước nữa. Là lúc người ta vĩnh viễn rời xa thế giới.
Đã là người ai cũng sẽ có những kỉ niệm với mưa. Về quãng thời thơ ấu cởi chuồng tắm mưa cùng lũ bạn trong xóm. Về những ngày đi học đội mưa về cùng bạn. Hoặc ko có gì đặc biệt dù chỉ là một lần dầm mưa bệnh nằm bẹp dí cũng là kỉ niệm. Là ai đó, ko quan trọng, nhưng mưa đã trở thành một câu chuyện tình đẹp của thời học trò của một người.
[color:c8a4=rgb(0, 0, 205)]Mưa ơi là mưa! Em nhớ anh! Em ghét mưa nhưng rồi em lại thích mưa và giờ em ko biết mình đang yêu hay ghét nữa…

liếm mưa!
Trang 1 trong tổng số 1 trang