09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Mỗi ngày một tin nhắn 37698
09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Mỗi ngày một tin nhắn 37698
09dkn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09dkn

diễn đàn sv lớp kế toán ngân hàng - 09dkn trường Đại học Tài chính- Marketing

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
điểm pháp luật thuế Mỗi ngày một tin nhắn MasterThu 2 Feb - 9:11:01
8 bài học xương máu Mỗi ngày một tin nhắn MasterSat 21 Jan - 23:14:21
truyen hai Mỗi ngày một tin nhắn MasterSat 21 Jan - 19:27:16
tai lieu tieng anh Mỗi ngày một tin nhắn MasterSat 21 Jan - 16:40:29
[Trò chơi] Trước ta - Ta - Sau ta Mỗi ngày một tin nhắn MasterMon 12 Dec - 21:35:20
cuộc thi "Thiết kế áo lớp" Mỗi ngày một tin nhắn MasterFri 9 Dec - 21:30:54
Trái tim có Nắng... kiểu con gái như em... Mỗi ngày một tin nhắn MasterTue 6 Dec - 21:02:39
Hãy biết trân trọng người yêu thương mình Mỗi ngày một tin nhắn MasterSat 3 Dec - 7:07:33
bài giảng và điểm quá trình marketing Mỗi ngày một tin nhắn MasterWed 23 Nov - 10:00:32
Hình ảnh văn nghệ Mỗi ngày một tin nhắn MasterWed 16 Nov - 10:18:09

Mỗi ngày một tin nhắn

Go down 
holy273
admin
yenmaco
thienhuy
eva_312
Vôdanh
kẹomút
strishstatus
12 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4, 5  Next
Tác giảThông điệp
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Mỗi ngày một tin nhắn Empty
Bài gửiTiêu đề: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeWed 8 Dec - 22:21:52

Topic này là nơi để mọi member có thể gởi một tin nhắn cho người mình yêu, gửi cho 1 người mình ghét cũng được, gửi cho người mình thầm thương, gửi cho chính bản thân, gia đình, bạn bè hoặc thậm chí gửi 1 tin nhắn vu vơ cũng được.Chỉ post tin nhắn thôi nhé mọi người.

[You must be registered and logged in to see this image.]

Hi vọng topic này sẽ là nơi gửi gấm những tâm sự buồn, vui, là nơi san sẻ, trải lòng cho mỗi thành viên của 09dkn thân yêu. Sẽ là một nơi thân thuộc của 09dkn khi ghé thăm diễn đàn

VD nhé : Đã hơn 1 tháng nay rồi, điện thoại của anh còn đúng 300VNĐ trong tài khoản đủ để nhá máy. Vậy mà hôm nay anh đã sử dụng nốt số tiền đó để gửi 1 tin nhắn SMS cho em. Em đang làm gì vậy, em có được vui vẻ không, anh nhớ em nhiều lắm.

Chúc các bạn vui Mỗi ngày một tin nhắn 37698
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeWed 8 Dec - 22:26:07

e à... a đang kiên cường để vượt qua... để thôi cười khi nghe dt của e... để thôi chờ đợi khi e ko liên lạc... để thôi dành tình cảm cho 1 người vô tâm như e... mệt mỏi...

... a gặp e... có lẽ đây là hình phạt cho a vì a đã làm đau khổ quá nhiều người... thôi thì... a ráng vượt qua cái tình cảm này... học theo e... lạnh lùng... a sẽ làm như vậy...
….a yêu e lắm…
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeWed 8 Dec - 22:47:36

a ah...e cần sự ấm áp từ a... e cần sự chia sẻ của a... e cần sự quan tâm...a lạnh lùng...a hờ hững...như lời e nói với a hồi trước và bây giờ cũng thế...e muốn một hành động nhỏ nhưng khiến e thật sự ấm áp...tin tưởng...chỉ có điều e ko nói ra nhưng e đang cố để cho a thấy cảm xúc của e...có vẻ chỉ còn mình e...a ah...e viết cho a... e muốn gọi a là a như bao người khác...ko biết a có hiểu...
Vôdanh
MOD
 MOD
Vôdanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeThu 9 Dec - 12:05:28

Ai đó : ở nơi đây anh luôn muốn đc gặp em cho dù là một chút thui nhưng ko thể ....
chúng ta ở quá xa nhau. nhìu lần anh mún gọi cho em nhưng lúc chuận bị gọi thì anh ko bít nói j cả thế là thôi.
Gia đình : nhớ nhà thật đấy, 1 năm rui mình chưa về nhà mong sao nhanh đến tết mà về vs cha vs mẹ con iu cha mẹ nhìu lắm.
Mem 09dkn : chúc mọi người vui vẻ và học tập tốt.
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeThu 9 Dec - 22:07:22

Em biết không...Tối qua anh đã đi ngủ với một nụ cười vì anh biết anh sẽ mơ thấy em… Và sáng nay anh thức dậy cũng với một nụ cười... vì anh biết em không là một giấc mơ. Ayenl

eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeThu 9 Dec - 22:58:06

Đã lâu lắm rồi e không mơ thấy a .a đã đến trong giấc mơ,cười nói với e.ước j cứ được ngủ mãi như vậy. a ah,e nhớ a nhìu lắm.cô bé lớp 6 ngày nào bây giờ đã là sinh viên năm 2.đã có những suy nghĩ,những thay đổi,e đã mạnh mẽ hơn khi không được ở gần 3 mẹ.đã tự vượt wa những lúc khó khăn mà đôi lúc e mún từ bỏ.e mún đến một nơi thật xa,nơi đó sẽ có a bảo vệ e như ngày nào.a đã từng mún dắt e đi cùng a mà,sao a không mang e theo,mang e thoat khỏi thế giới này.e thật ngốc đúng không? ba mẹ mình sẽ rất bùn nếu như a mang e đi. nhưng e mún đi thăm a lắm. một ngày nào đó e sẽ đi cùng a...!!!đợi e nha a!
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeFri 10 Dec - 23:12:09

tối nay đi mua hộp đựng quà noel cho 1 người...cũng còn sớm mà, thôi thì cứ mua....mua hộp nhưng vẫn chưa nghĩ ra tặng cái gì ?!!!! cũng nhảm nhí thật
lại 1 mùa noel nữa tới.. cũng thấy bình thường, có chăng chỉ là đường phố đc trang hoàng đẹp hơn, mọi người náo nức đi chơi, chụp hình.. mình thì vẫn thế, 1 mình.....
cũng chẳng nhớ mùa noel thứ mấy mình cô đơn vậy nữa...
Vôdanh
MOD
 MOD
Vôdanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSat 11 Dec - 13:04:38

trời ơi sao mà wa đc cái kì thi cuối kì đây
8 môn đóng hết chắc chết mất...
học cả ngày mà chẳng vào đc chữ nào trong đâu.
thôi ngồi nhắn tin vậy ...
hzazzzzzzzzzz
thienhuy
MOD
 MOD
thienhuy

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSat 11 Dec - 13:59:48

...về nhà là cảm thấy thoải mái nhất...
...về để mỉm cười vì biết cs này có nhiều njềm zuj...
...về để nhận ra rằng có nhìu thứ cần ta fảj qutâm, suy nghĩ...
...về bản thân, gja đình, bb...
...và về em...
yenmaco

yenmaco

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSat 11 Dec - 22:05:22

..............Cố gắng lên, ta làm được, ta chắc chắn làm được, ta sẽ thành công......Cố lên Yến owiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!11
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSat 11 Dec - 22:28:09

Mỗi khi làm người khác bùn mình thường hay nói lời xin lỗi,vậy có khi nào mình phải nói xin lỗi chính mình khi mình bùn không???? bùn vì cuộc sống,bùn vì gia đình,bùn vì bạn bè.bùn vì chính bản thân mình. ước gì có thể chết,ra đi trong im lặng,để không ai phải nhớ đến,không ai phải bận tâm...aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa...
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSat 11 Dec - 23:19:07

chết cũng là 1 cách hay, nhưng đó chỉ dành cho những người buồn, tâm trạng
với những người đang yêu hạnh phúc thì cần gì phải tìm đến cái chết
chán nản vì quá nhiều áp lực, chẳng có ai để chia sẻ, hạnh phúc thì càng xa vời
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSun 12 Dec - 0:18:01

Sống trên đời mới chỉ là một nửa.Trời sinh ra 1+1=2....Cớ sao lại có 2:2=1....1 người buông tay-1 người ngã....1người cất bước-1người đau....1người quay lưng-1người khóc.....1người ra đi-1người buồn....1người đang quên-1người nhớ....1người hạnh phúc-1người đau....
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSun 12 Dec - 0:53:15

đời người phụ nữ thật là khổ phải không b! mãi có bao nhiêu nhà văn viết về đức hi sinh thầm lặng của người phụ nữ...chẳng có hình tượng nào đẹp và chân thực như hình ảnh của b trong suy nghĩ và trái tim của c...c muốn gọi cho b và cứ mỗi lần như thế là mỗi lần c phải cố nén lòng mình để ko bật thành tiếng khóc. b ơi! đời người phụ nữ hi sinh thầm lặng mãi cho đến khi cẩn phải có một cuộc sống an nhàn thì b lại mang trong mình căn bệnh hiểm nghèo ấy!!! làm sao đây...c ko biết phải làm sao hết b ah! c chỉ có thể gọi và hỏi thăm b thôi...có những giây phút c nghe b nói mà lòng đau nhói...giọng nói yếu ớt...thế nhưng vẫn động viên c phải cố học...tại sao??? tại sao??? tại sao hả b??? tại sao lúc đau đớn nhất b vẫn ko ngừng quan tâm c, quan tâm mọi người hả b??? cả đời này b hi sinh thầm lặng, bỏ cả cuộc sống riêng tư mà đáng lẽ ra một người phụ nữ phải được hưởng, chỉ để lo cho gia đình này...như thế là quá...quá...quá và dư cả đủ rồi mà b... hơn ai hết...c biết mỗi lần b nói...trong những câu nói ấy có chứa đựng cả sự nghẹn ngào và nếu c khóc thì có lẽ b cũng sẽ ko kìm chế...trong lòng c tự dặn mình ko được phép khóc...hãy để c ko biết gì cả...c ko muốn biết điều đó nếu nó thật sự đến với b...vài ngày nữa thôi...rồi ai cũng sẽ biết chuyện gì đến sẽ đến...c luôn chúc và nguyện cầu cho b luôn bình yên và vui vẻ...
thienhuy
MOD
 MOD
thienhuy

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSun 12 Dec - 17:23:37

trong cuộc sống thì quá khó để làm vừa lòng ng khác!...
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeTue 14 Dec - 21:41:34

Gửi một người:"Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.Dù người ta có nói với bạn điều gì đi chăng nữa,hãy tin rằng cuộc sống luôn là những điều kì diệu nhất.!!!"

Cuộc sống đôi khi phải chấp nhận những điều mình ko thik...! Thôi thì đừng bận tâm, đừng để ý, đừng suy nghĩ nhiều nữa,hãy sống là chính mình...tình bạn sẽ lun còn mãi...
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeTue 14 Dec - 23:22:03

lâu thật lâu e ko thấy nick a sáng mổi khi a onl, cũng như ko thấy a gọi điện, cũng như ko thấy a nhắn tin, và e cũng đã hờ hững vô tâm đến mức mình ko còn nhớ tới a cho tới khi e được nghe về a.
và hnay khi e nhắn tin cho anh, e gọi cho a, "số máy quý khách vừa gọi...", e chợt nhận ra rằng số máy ấy đã bao lâu e ko lướt qua.
e chỉ biết một điều thoáng qua, a đã ko còn học ở đấy nữa, a cũng ko nói cho e biết, thật bất ngờ, với niềm đam mê và ý chí nghị lực của a, a vẫn chọn con đường ấy khi e nghĩ rằng a đã có ý từ bỏ, dù con đường a chọn thật dài và khó khăn thế nhưng a là người đàn ông dũng cảm trong suy nghĩ của e.
a ah! e luôn chúc a thành công và hạnh phúc với những gì mình đã chọn. dẫu có khó khăn gì đi nữa e luôn hi vọng a sẽ vượt qua và mỉm cười.chắc ở đó a buồn lắm. nếu buồn hãy gọi cho e. vì e muốn mình là chỗ dựa tinh thần cho a những lúc a cô đơn nhất! A sẽ làm được những gì a quý trọng trong cuộc đời mình!
E luôn tin A! Cố lên a nhé!
A Hai!
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeWed 15 Dec - 10:35:05

dem qua co mua sao bang, moi nguoi noi la tran mua sao bang lon nhat o VN tu truoc den gio, do la mua sao bang Song Tu, dung vao cung ngay sinh cua minh
Va minh da cho de dc xem cai khoanh khac do
Ko biet do mat kem hay do bi may che ma chi thay sao bang vut qua mot ti thoi, chang phai nhu minh tuong tuong hay nhu nhung lan xem phim
Nhung trong cai khoanh khac ngan ngui ay, minh cung kip uoc 1 dieu ( nghe moi nguoi noi uoc luc co sao bang la se dc linh nghiem )
Dieu uoc do la j thi co le chang can noi ra cung co nguoi hieu...
yenmaco

yenmaco

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeWed 15 Dec - 15:52:11

...Không biết các bạn khác có thấy "kì kì" không khi mình đợt này hay comment lên diễn đàn này. Thực ra cũng có dạo dạo quanh diễn đàn của lớp nhiều lần...đọc đọc nhiều cái, cũng chỉ biết, cũng chỉ đọc thế thuii rùi out...chẳng biết viết gì, mà cũng nghĩ nếu mình viết gì ấy thì cảm thấy lạ lạ. Từ năm nhất đến bây giờ, cũng chỉ chơi theo nhóm, hoạt động tập thể tham gia cũng ít, nói chuyện, tán dốc cũng quanh quanh trong nhóm... và rồi khi nào đi học sớm, đi đâu không có cái nhóm ấy lại cảm thấy đơn độc vô cùng... haizz, vòng vo, quanh co mãi chẳng biết cái í mình định viết là gì nữa. Lớp mình đoàn kết lên nhé!!!!!!!!!
yenmaco

yenmaco

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeWed 15 Dec - 16:38:51

...Sài Gòn buồn quá, tự nhiên nhớ nhà...học hành chẳng vô làm ta phải lang thang trên net, vi phạm một điều hứa của chính mình rồi. Gắng lên, đừng than nữa, stop tại đây...start again!!!!!!
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeThu 16 Dec - 23:04:28

hôm qua và cả hôm nay nữa nó như người điên ko lối thoát...nó suy tư quá nhiều vượt cả mức cho phép...đầu nó đau nhức...như muốn nổ tung...mình phải làm sao cho nó hết suy nghĩ lung tung đây...nếu cứ như thế này mình cũng sẽ ko sống nổi với nó...ôi...nó lo lắng quá nhiều rồi...hôm nay nó đã nói với cậu bạn nó là nó bị điên đó...mình nghe mà ko tin vào tai mình nữa...mình đã cố ngăn cho nó đừng nói ra thế mà nó cứ nói như chưa ai bik nó đang bị khùn... nó nói với kon bạn nó những thứ lung tung vớ vẩn...mình đã cố ngăn thế nhưng nó vẫn nói...nói như chưa bao giờ được nói linh tinh...nó mệt...nó suy nghĩ...nó buồn...đầu óc nó ko còn biết gì...nó căng thẳng quá rồi...nó nói với bạn nó mà có lẽ nó đang ko kìm chế được...thấy nó khóc mình cũng chẳng còn tâm trạng...mình đã cố ngăn ko cho nó tỏ ra yếu đuối trước mặt bạn nó...thế nhưng mình đã ko ngăn được rồi...nó đang nghĩ gì đây...bạn nó ko trả lời nó...nó đã làm bạn nó giận rồi và bây giờ nó ngồi dày vò mình...mình thì mình biết thế nào được...làm sao điều khiển nó đây...hôm nay...nó chạy xe ngoài đường...mình ngồi mà đau tim...nó cứ phóng vèo vèo như ko còn tự chủ...một tý nữa thôi...ko biết chuyện gì đến sẽ đến nếu như mình ko chửi nó một trận... hành động của nó cho thấy nó quá mệt và cần một nơi yên tĩnh...và bây giờ mình phải tìm đâu cho ra chỗ đó...nó nói nếu phải đi nó sẽ đi nhanh... lôi thôi mệt...nó lại nói ko được như thế nữa...và bây giờ mình chẳng bik làm gì đây...
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeFri 17 Dec - 23:41:37

........bố nói với con gái : " con gái ! con chỉ mới tập đi thôi và con cũng đã đi gần được 1/3 chặn đường về nhà rồi đấy,bố nghĩ đoạn tiếp theo sẽ dài và khó đi hơn rất nhiều, nếu con muốn đề xuất gì thì bố sẽ sẵn lòng giúp con, con gái yêu của ta ! ". Cô bé 4 tuổi nhìn bố mình với mắt tròn xoe : " đoạn đường tới khó đi lắm hả bố,...u...h...m...hay để bé cõng bố đi tiếp nha ! "............
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSat 18 Dec - 23:26:59

.......chỉ mong mình là người vô cảm,cứ 1 mình và mãi mãi như thế mà ko buồn gi cả!!!!Tôi ơi hãy cố gắng lên...! hãy thật mạnh mẽ.!!!
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeSun 19 Dec - 20:31:35

Người vinh quang mơ ước địa đàng…Người gian nan mơ ước bình thường... còn mơ ước của em là gì??? em muốn gió cuốn đi..cuốn đi tất cả…chỉ còn em..một mình.Ngày hôm nay trong cách ứng sử,em sẽ đặt mình vào vị trí của người đối diện để lắng nghe cảm xúc của họ,để hiểu rằng những điều làm em tổn thương cũng có thể làm tổn thương họ..! em ước gì em là của em trước kia,lạnh lùng vô cảm,thờ ơ và hờ hững…rồi cuộc sống sẽ dạy cho em tất cả, không cần phải là mình trước kia. Em cần một chút gió..,giá như trời mưa không làm ai phải ướt thì hãy cứ mưa,mưa mãi. Dù em biết rằng mưa giông tố đem đến bóng tối và sự sợ hãi.nhưng chỉ khi mưa qua con người ta mới có thêm những trải nghiệm.Thực sự em không thể có đủ tự tin để làm được mọi thứ và cũng không đủ tự tin để đối mặt với tất cả, em thấy nao lòng…+…lo lắng. Phải chăng cuộc sống là phải chấp nhận những điều mình không thích…có những điều dù ta chỉ làm trong khoảnh khắc nhưng lại làm ta đau cả đời…làm ơn…!!!
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitimeMon 20 Dec - 12:39:33

Anh chỉ là anh, là ngọn gió ko tên...vô hình cả trong nỗi nhớ của em...rồi đến 1 ngày ko vui, ko buồn phiền trăn trở....liệu rằng e có nhận ra a, có nhớ đến a ???
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn Icon_minitime

Mỗi ngày một tin nhắn
Trang 1 trong tổng số 5 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3, 4, 5  Next
 Similar topics
-
» Nếu 1 ngày nhấn phím delete
» Nhân sự kế toán - tài chính: cung vẫn “lệch pha” cầu