09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 37698
09dkn
Hãy đăng nhập để đc hưởng mọi quyền lợi khi tham gia diễn đàn.Nếu chưa có xin vui lòng đăng kí Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 37698
09dkn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09dkn

diễn đàn sv lớp kế toán ngân hàng - 09dkn trường Đại học Tài chính- Marketing

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
điểm pháp luật thuế Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterThu 2 Feb - 9:11:01
8 bài học xương máu Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterSat 21 Jan - 23:14:21
truyen hai Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterSat 21 Jan - 19:27:16
tai lieu tieng anh Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterSat 21 Jan - 16:40:29
[Trò chơi] Trước ta - Ta - Sau ta Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterMon 12 Dec - 21:35:20
cuộc thi "Thiết kế áo lớp" Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterFri 9 Dec - 21:30:54
Trái tim có Nắng... kiểu con gái như em... Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterTue 6 Dec - 21:02:39
Hãy biết trân trọng người yêu thương mình Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterSat 3 Dec - 7:07:33
bài giảng và điểm quá trình marketing Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterWed 23 Nov - 10:00:32
Hình ảnh văn nghệ Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 MasterWed 16 Nov - 10:18:09

Mỗi ngày một tin nhắn

Go down 
holy273
admin
yenmaco
thienhuy
eva_312
Vôdanh
kẹomút
strishstatus
12 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5
Tác giảThông điệp
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeSat 17 Sep - 13:08:51

cuộc sống có đôi khi cần từ bỏ. từ bỏ những thứ ko thể thuộc về mình. dù tận sâu nơi lồng ngực bên trái có cảm giác nhói đau. tại sao phải làm mình đau. phải chăng vì ta quá đa cảm và suy nghĩ quá nhiều ko cần thiết. "lặng" quá lâu sẽ sinh ra trầm cảm. chả vui tẹo nào.
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeSat 17 Sep - 20:47:42

sự im lặng là điều cần có trong cuộc sống, đôi khi cần những khoảng lặng đủ dài để cùng chiêm nghiệm, cùng suy ngẫm về những điều đã qua và những gì sắp tới. Nhưng khoảng lặng đủ dài đó là bao lâu?tôi chỉ là tôi và tôi không thể làm được tất cả mọi thứ....
nhocli
Thành viên Bạc
Thành viên Bạc
nhocli

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeSat 24 Sep - 22:52:11

cuộc sống luôn luôn có sự thăng trầm...............lúc vui lúc buồn........haizzzzzzzzz
freshair_loxo

freshair_loxo

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeMon 26 Sep - 0:11:19

Sự
mập mờ khiến cho người ta đau lòng.

Không
thể tìm thấy bằng chứng của tình yêu.

Khi
nào là lúc tiến lên phía trước?

Khi
nào là lúc phải dừng lại?

Đừng
bao giờ cố níu kéo lẫn nhau…

Sự
mập mờ khiến người ta cảm thấy tham lam

Biết
rằng sự chờ đợi sẽ làm mất đi cảm giác hứng thú

Vấn
đề của chúng ta,

Không
thể viết nên đoạn kết.

Hãy
để cho cảm giác hối tiếc dừng ở đây.
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeWed 28 Sep - 22:14:09

Ừ thì ...
Người luôn đúng...
Ta là kẻ sai...
Kẻ sai bỏ cuộc...người chiến thắng cứ ở lại vui vẻ...
Rồi đến một ngày người sẽ nhận ra ở một trận tuyến nào đó người mới chính là kẻ thua cuộc...bởi...
Người chỉ thắng được mỗi ta...kẻ yêu người nhiều nhất...
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeMon 3 Oct - 22:27:52

A biết, trong tình yêu không phải lúc nào cũng là hạnh phúc, không phải lúc nào bên nhau cũng nở nụ cười và xa nhau là nước mắt. Nhưng a chấp nhận tất cả những điều đó.

Khi quyết định cùng đi trên con đường tình yêu với e là a chấp nhận sẽ có lúc mình bị gai hoa hồng đâm phải. Có thể vết thương sẽ đau và khó lành, nhưng nó giúp ta mạnh mẽ hơn lên trong cuộc sống.

Khi a yêu e là a sẽ yêu cả gia đình e và những người bạn thân của e. Là vì a thật lòng muốn như thế nên a tin a là sự lựa chọn tốt nhất của e. Và như thế, e sẽ không phải hối tiếc vì những gì đã làm cho a đâu.
freshair_loxo

freshair_loxo

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeTue 4 Oct - 0:02:09

Quá khứ, cậu đã từng là mọi thứ trong cuộc sống của tớ.Tớ từng nghĩ chỉ cần chỉ ra cho cậu thấy tớ là một cô gái tốt đến thế nào, chân thành thích cậu như thế nào thì một ngày không xa, cậu sẽ ngoái đầu lại nhìn tớ bằng một con mắt khác.
"Tớ là cây xương rồng bướng bỉnh.Cậu là giọt sương đêm ngọt ngào".
Hiện tại, cậu ko còn gì với cuộc sống của tớ.Tại sao khi tớ nói với tớ cậu chỉ là không khí, cậu lại buồn và giận?Xin đừng chèn ép thêm trái tim của tớ.Nó từng bị tổn thương.Chỉ vì sự thương hại, mập mờ của cậu, tình yêu của tớ đã chết.Tớ buông tay cậu rồi đấy, hãy đi đi và đửng quay đầu lại.Trong tình yêu, mập mờ là kẻ sát nhân.
"Tớ ko là xương rồng.Cậu ko là sương đêm.Bạn bè là không khí với tớ, cậu cũng vậy."
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeTue 4 Oct - 22:41:41

m là người đem đến cho t nhiều cảm xúc...từ khi mới quen cho đến những tháng ngày mà chuyện gì t cũng kể cho m nghe...kể cả chuyện t là một con người như thế nào có lẽ m cũng biết quá rõ...ừ thì quãng thời gian đầu có ai thân lắm đâu...rồi thì một thời gian cũng đủ để quan tâm hơn bình thường...và khi m trở thành một người luôn bên cạnh t trong cái thế giớ hỗn độn những suy nghĩ...lần đầu tiên t nhận ra trong cuộc sống này có điều ý nghĩa đến với t mà t chắc chắn rằng sẽ chẳng ai có được vì t tin m...cám ơn m...cám ơn tất cả những tháng ngày vui vẻ, lo lắng, hạnh phúc, suy tư,...cám ơn tất cả những cung bậc cảm xúc mà m đã đem lại...thật quá khi nói m đã kéo t tới mọi niềm tin và sự hi vọng nhưng đó là sự thực, cái sự trẻ con trong phong cách của m đã làm t vui và thấy dễ thở hơn nhiều mặc dù đằng sau đó m như thế nào t cũng biết một phần...m nói m buồn...t cũng chẳng biết phải thay đổi như thế nào cho m vui nữa...t có cảm giác mình ích kỉ và tội lỗi lắm...t cũng muốn m và t cùng đi tiếp.ngày hôm ấy, m nói với t thật hồn nhiên "hết rồi nhé", t thấy lòng nặng trĩu,cũng có gì to tát lắm đâu mà t cứ làm quá lên thôi.nhưng t muốn nói với m thật sự t ko vui và thấy rất buồn giống như t vừa đánh mất một phần cơ thể t vậy... hnay t nói "thì ai nghĩ gì mặc kệ, chẳng qua thân thì tốt mà xa thì xấu, nghĩ tốt thì là tốt mà muốn nghĩ xấu thì nghĩ kiểu gì chả là xấu" m đừng quan tâm quá những điều ngta nghĩ về m...chúc m hạnh phúc...nhớ m và t đã từng đi đâu làm gì cho cuộc sống này...
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeWed 5 Oct - 21:43:38

Mỗi người trong cuộc sống đều có 2 người này, đó là: Người đưa ô và người đi cùng dưới mưa ! Cả 2 người này đều quan trọng với bản thân mỗi chúng ta và khiến ta phải đưa ra những quyết định, sự lựa chọn để có được hạnh phúc mà mình vẫn mong muốn. Vậy họ là ai?

♥ Người đưa ô - Người mà ta yêu nhất !

Là người mà ta yêu nhất, có thể không phải là tình đầu, cũng chẳng phải là tình cuối, cũng chẳng phải mối tình kéo dài nhiều năm trời hoặc chỉ thoáng qua 1 vài tháng. Đôi khi chỉ là 1 ánh mắt vô tình chợt gặp hoặc là cả 1 sự gắn bó lâu dài khiến con người ta như nhận ra mình mãi thuộc về người đó. Gọi người này là người đưa ô vì có thể đối với ta, người này là tất cả nhưng với người ấy ta chỉ giống như bến đỗ vô tình ghé vào, rồi lại quay đi. Nó giống như người đi với ta trong cơn mưa, họ chỉ đưa cho ta chiếc ô, để ta che đi cơn mưa đang rơi và dường như họ giống cốc cà phê trong mùa đông lạnh giá, họ chỉ ấm áp và nóng bỏng một thời điểm nhất định, rồi sau đó cũng lạnh nhạt.

Với người đưa ô, ta có thể đi hàng trăm cây số chỉ để hỏi 1 câu vì sao lại chia tay, là người có thể khiến ta lang thang cả ngày trong những shop nước hoa chỉ để tìm cái hương thơm quen thuộc mà mỗi lần ta úp mặt vào áo người ấy ... Và đó là người mà ta yêu nhất, nhưng vấn đề ở đây ta ko phải là người mà người ấy yêu nhất.

[You must be registered and logged in to see this link.]

♥ Người đi cùng dưới cơn mưa - Người mà yêu ta nhất !

Khác với người đưa ô, họ là người yêu ta nhất, là người mà yêu ta hơn yêu bản thân mình, yêu là đi mưa với người mình yêu chứ không phải là đưa ô cho người yêu. Là người dang tay hứng hết những giọt nước mưa, là người giữ cho ta vô trùng với những lo toan trong cuộc sống. Là người biết rõ ta thích gì, ta cần gì, người ấy chiều ta một cách hoàn hảo, vô điều kiện. Là người mà đôi lúc ta ước mong có 1 phép màu để điều ước "ta sẽ yêu người ấy" trở thành sự thật. Sự quan tâm và chân thành của người ấy khiến ta ko thể dứt bước ra đi, và chính điều đó làm ta nợ người ấy nhiều, rất nhiều, nhiều lắm !

Bạn cũng sẽ gặp 2 người đó trong đời, người may mắn thì sẽ gặp 2 người đó đến cùng 1 lúc, 2 người đó là một. Nhưng người đau khổ bởi 2 người đó đến cùng thời điểm nhưng lại là 2 người khác nhau. Tình yêu bắt người ta phải lựa chọn ,có thể bạn sẽ tìm cho mình 1 lựa chọn đúng đắn

kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeThu 6 Oct - 23:44:49

chà chà Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 841265288 có quá nhiều việc muốn làm Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 1060745282 mình thì hi vọng lớp chúng mình sẽ cùng góp ý kiến và giúp tụi mình thực hiện mọi thứ nhé Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 2889884971
strishstatus
Thành viên VIP
 Thành viên VIP
strishstatus

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeFri 7 Oct - 20:50:48

gửi tới 1 người con gái: trong mắt tớ, cậu là 1 người con gái xinh xắn, đáng yêu ( nhưng có lẽ vẫn sau người tớ
thích...đừng giận nhé...) Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 390587 Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 390587

tớ thật sự rất quý cậu, thời gian vừa qua cậu đã ở bên tớ và chia sẻ với tớ rất nhiều điều....và tớ nghĩ tớ còn nợ cậu 1 vài lời xin lỗi mà tớ chưa dám nói...tớ xin lỗi vì đã ko hiểu câu trong thời gian qua...có những lúc tớ tìm thấy lại niềm vui rồi lại bỏ quên mất cậu vào góc nào đó trong tâm trí...để cậu phải buồn và chán ghét tớ hơn bao giờ hết... và tối nay tớ thật sự bất ngờ khi cậu xuất hiện trước nhà tớ chỉ mỉm cười đưa bánh cho tớ, nói vài câu rồi đi Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 559 Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 559 Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 559

tớ thật sự xin lỗi vì đã im lặng...đủ lâu...và cuối cùng tớ xin lỗi cho những lần tớ chưa kịp xin lỗi cậu...

ps: tớ biết cậu sẽ đọc đc những dòng này, cậu vẫn hay vào đây đọc lắm nhưng chẳng bao giờ dám đăng nhập nick, có lẽ vì cậu sợ có người nhìn thấy nick cậu rồi lại nói này nọ. Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 219140800 Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 219140800
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeSun 9 Oct - 0:02:52

Đừng để cuộc sống đi qua mắt chỉ vì đang sống trong quá khứ hay tương lai. Cuộc sống không phải là một cuộc chạy đua, nó là một cuộc hành trình...
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeSun 9 Oct - 23:01:39

hôm nay tớ lo cho cậu lắm.T muốn cậu ở bên cạnh tớ.Vì cậu xuật hiện trong giấc mơ của tớ.Cậu khóc rất nhiều.Nhìn cậu thật yếu đuối.Tớ buồn.Tớ thất vọng vì sao giấc mơ ko cho tớ được bảo vệ cậu.Tớ ôm cậu vào lòng hay tớ lặng lẽ bỏ đi để mặc cậu khóc.Hình như là tớ đã bỏ mặc cậu.Vì tớ bất lực với những gì đến trong cơn ác mộng đó nên tớ đã khóc lặng lẽ như một đứa trẻ tức giận mà chẳng biết làm gì.Tại sao trong giấc mơ tớ khóc mà khi tỉnh dậy tớ thấy nước mắt mình cũng chảy nữa.Tớ chỉ muốn những điều hạnh phúc nhất đến với cậu.K kon ngủ ngoan nhé cười
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeWed 12 Oct - 21:10:57

khi đó là người mình đã dành mọi tình cảm...thì tốt nhất hãy giữ trong lòng...nếu có nói ra hãy nghĩ về những gì tốt đẹp bên người mà mình yêu để chính mình ko thấy bị tổn thương
kẹomút
SMOD
 SMOD
kẹomút

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeSat 22 Oct - 23:06:41

chúc lớp mình và lớp 10CKT đá thật tốt và đạt phong độ đỉnh cao Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 3678868925
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeFri 4 Nov - 14:51:07

da Lon roi la phai biet phan biet cai nao dung,cai nao sai,dau la Gia nai,dau la su that.ai la but,ai la diem vuong...muon song duoc o tren doi la phai biet Che giau cam xuc ,.... luon to ra la nguoi bi hai...
eva_312
Thành viên Vàng
 Thành viên Vàng
eva_312

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitimeFri 11 Nov - 21:01:34

Nhìn lại!!!
Vấp ngã để nó khôn lớn, để biết nó đang ở đâu giữa cuộc đời này, có thể sẽ đớn đau, sẽ mệt nhoài, sẽ rơi nước mắt nhưng tuyệt đối đừng tuyệt vọng, vì sống mà không hy vọng nghĩa là mình biến mình thành kẻ bất tài, vô dụng, nó phải luôn dặn lòng như thế sau một lần ngã. Sau những lần đớn đau, mình phải biết điều nên hay không, hay, dở của chính mình, trượt ngã, gắng gượng đứng dậy, buồn đau, hụt hẫng, cuộc sống đúng là cuộc sống…
Nhìn lại quãng thời gian đi qua phải biết mình đã làm sai gì,những gì bản thân mình làm chỉ có mình mới hiểu và biết rõ về nó.Đừng quan tâm người đời nói đúng hay nói sai.Hoàn hảo chẳng ai có thể, nhưng một con người tốt thì phải làm được, chí ít phải sống sao cho đừng thẹn với lòng, đừng để mình hằn học và chì chiết chính bản thân, phải làm được phần nào điều này, nhưng dù sao vẫn vướng mắc những điều không hay.
Sau bao nhiêu sự đánh đổi, thương ghét, giận hờn, hay vui buồn dường như khiến con người lọc lõi hơn,… nó sợ! Sợ mình thành kẻ toan tính quá hóa khô cằn, sợ sự đa nghi làm mình thực dụng nhiều điều, sợ lạnh lùng khiến mình trơ trơ, khó ưa, sợ mình hóa thành kẻ cố nhẫn nhịn để giả vờ rắn rỏi trước mọi người,… những nỗi sợ tưởng vô thưởng vô phạt, nhưng không hiểu sao cứ văng vẳng bên tai, để đôi lúc nó quanh quẩn với chính mình thay đổi thế này là đúng hay sai?
Mỗi thứ một lẽ, nhưng dường như cứ hãy là chính mình luôn dễ chịu hơn thì phải. Nhưng dù thế nào nó cũng phải cảm ơn tất cả, những người đã yêu thương, tin tưởng, và cả nhữngngười đã ghét bỏ, xem thường nó, vì đó là một phần trong bài học cuộc sống mà nó đã nhận được.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mỗi ngày một tin nhắn   Mỗi ngày một tin nhắn - Page 5 Icon_minitime

Mỗi ngày một tin nhắn
Trang 5 trong tổng số 5 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5
 Similar topics
-
» Nếu 1 ngày nhấn phím delete
» Nhân sự kế toán - tài chính: cung vẫn “lệch pha” cầu